
MKATABA WA HUDUMA KWA RAIA 
WA BODI YA UTALII YA KENYA

Kuwa kivuto cha utalii 
kinachotembelewa zaidi barani

Afrika. 

Kuitangaza Kenya kama makao ya 
asili ya binadamu na kama kivutio cha utalii cha 
       mwaka mzima, endelevu na 
          cha kweli.

• Udumishaji - Tunajitolea kukuza mazoea endelevu ya utalii.
• Ubora – Tutajitahidi kutambua utamaduni wa ubora unaowezesha timu kufanya kadiri ya uwezo wao kulingana na ujuzi 
 na umahiri wao.
• Ubunifu – Tutachukua mtazamo makini wa kubuni mawazo yanayofaa ili kuiweka Kenya kama kivutio kikuu cha utalii 
 barani Afrika.
• Ushirikiano – Tunaamini kwa pamoja tunafanikiwa zaidi na hivyo twajitahidi kufanya kazi kwa pamoja na wadau wa utalii 
 na wasio watalii ili kufikia mafanikio makubwa zaidi maeneo ya sekta ya utalii nchini Kenya.

Maadili ya Msingi

S/No Huduma

1

AHADI JUU YA UTOAJI HUDUMA
Mahitaji ya Kupata Huduma Gharama ya 

Huduma
Ratiba ya matukio

(Idadi ya siku)

Jibu maswali ya maneno 
kupitia dawati la 
mapokezi.

Bainisha asili ya uchunguzi  Hakuna 
malipo

dakika 10

2 Jibu barua iliyoandikwa Tuma ujumbe kwa majukwaa 
Mtandao wa kijamii (Twitter, 
Facebook, YouTube, Instagram, 
LinkedIn)

 Hakuna 
malipo

Siku 2

Tuma barua pepe  Hakuna 
malipo

Siku 2

4 Hudhuria malalamiko ya 
wananchi na kutoa 
mrejesho 

Peana malalamiko kupitia 
majukwaa/chaneli mbalimbali

 Hakuna 
malipo

Siku 5

5 Upatikanaji wa taarifa za 
utalii

Peana ombi la habari  Hakuna 
malipo

Siku 10

6 Utoaji wa ushauri kwa 
wadau

Peana ombi rasmi  Hakuna 
malipo

Siku 15

7 Huduma za Mawasiliano 
kwa Umma

Tembelea majukwaa ya habari 
ya KTB

 Hakuna 
malipo

Kila 
mwezi

3 Jibu simu Piga simu  Hakuna 
malipo

Takribani 
simu 5

Tuma barua pepe
 Hakuna 
malipo Siku 5

TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA

Huduma/ nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafuati ahadi ya 
uungwana na ubora katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa kwa:
Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Utalii Kenya,
KenyaRe Towers, Ghorofa ya 7,
S.L.P 30630 – 00100 Nairobi.
Simu: +254 (0) 20 2711262
Barua pepe: ceo@ktb.go.ke au complaints@ktb.go.ke

Katibu wa Tume/Mkurugenzi Mkuu,
Tume ya Haki za Utawala, Ghorofa ya 2,
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
S.L.P 20414-00200 Nairobi
Simu: +254 (0)20 2270000/2303000
Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO
KTB inafanya kazi Jumatatu hadi Ijumaa, saa za kazi ni 8.00 asubuhi – 1.00 jioni na 2.00- 5.00 jioni. 

MAONO DHAMIRA


